Quý Phước được kỳ vọng tiếp tục mang huy chương vàng về cho Việt Nam. (Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN)

Sau ngày thi đấu đầu tiên thành công, đoàn thể thao Việt Nam sẽ bước vào ngày thi đấu thứ 2 tại SEA Games 28 với hy vọng sẽ lại "bội thu."

Trong ngày thi đấu ngày 6/6, đoàn thể thao Việt Nam đã giành được 9 huy chương vàng, qua đó tiếp tục đứng ở vị trí thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương với 13 huy chương vàng, 3 huy chương bạc và 11 huy chương đồng.

Trong ngày thi đấu hôm nay, nhiều môn thế mạnh của đoàn Việt Nam là bơi lội, đấu kiếm, judo, wushu... sẽ tiếp tục thi đấu.

Ở môn bơi, Nguyễn Thị Ánh Viên và Hoàng Quý Phước - những người đã phá kỷ lục trong ngày hôm qua ở môn bơi lội sẽ tiếp tục thi đấu.

Ánh Viên sẽ thi đấu ở 3 nội dung là 50m bướm nữ, 200m hỗn hợp nữ và 200m ngửa nữ, trong khi Quý Phước thi đấu ở nội dung 100m tự do nam và 4x200m tiếp sức tự do nam.

Chiều nay, U23 Việt Nam cũng sẽ thi đấu lượt trận thứ tư bảng B gặp U23 Timor Leste. Nếu không thua đội bóng này, thầy trò huấn luyện viên Miura sẽ vào bán kết.

Bơi lội
08g01 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
08g02 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
08g03 Vòng loại 100m tự do nam (Hoàng Quý Phước)
08g04 Vòng loại 100m tự do nam (Trần Duy Khôi)
08g06 Vòng loại 100m ếch nam (Phan Gia Mẫn)
08g08 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
08g10 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18g00 Chung kết 50m bướm nữ
18g04 Chung kết 100m tự do nam
18g38 Chung kết 200m ngửa nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18g44 Chung kết100m ếch nam
19g19 Chung kết 200m hỗn hợp nữ
19g25 Chung kết 4x200m tiếp sức tự do nam (Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi, Lâm Quang Nhật, Phan Gia Mẫn)
 
Điền kinh
05g00 Marathon nữ (Hoàng Thị Thanh, Lâm Thị Thúy)
05g15 Marathon nam (Bùi Thế Anh, Hoàng Nguyên Thanh)

Tennis
10g00-16g00 Bán kết Đồng đội nam (Việt Nam - Thái Lan)
10g00-16g00 Bán kết Đồng đội nữ (Việt Nam – Philippines)
 
Bi sắt
8g00-20g00 Đơn nam (Ngô Ron)
9g00-20g00 Đơn nữ (Lê Thị Thu Mai)

Đấu kiếm
12g00-13g00 Kiếm liễu đồng đội nam (Tứ kết)
13g00-14g00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Tứ kết)
13g00-14g00 Kiếm chém đồng đội nữ (Tứ kết)
15g30-16g15 Kiếm liễu đồng đội nam (Bán kết)
16g15-17g00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Bán kết)
17g00g17g30 Kiếm chém đồng đội nữ (Bán kết)
18g00-18g45 Kiếm liễu đồng đội nam (Chung kết)
18g45g19g30 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Chung kết)
19g30-20g00 Kiếm chém đồng đội nữ (Chung kết)

Bóng bàn
9g00-10:30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Cambodia)
14g00-15g30 Vòng loại Đồng đội nữ (Việt Nam – Lào)
14g00-15g30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Indonesia)
19g30-21g00 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Philippines)

Boxing
14g30 Tứ kết Nam 46 - 49 kg (Huỳnh Ngọc Tân – Myanmar)
15g30 Tứ kết Nam 56 - 60 kg (Nguyễn Văn Hải – Singapore)
16g00 Tứ kết Nam 60 - 64 kg (Nguyễn Văn Dễ - Thái Lan)
18g30 Tứ kết Nam 49 - 52 kg (Bùi Trọng Thái – Lào)
19g00 Tứ kết Nam 52 - 56 kg (Trần Phú Cường – Philippines)
20g15 Tứ kết Nam 69 - 75 kg (Trương Đình Hoàng - Timor Leste)

Judo
14g30 Vòng loại Nam 81-90kg, 90-100kg, Nữ 57-63kg, 63-70kg, 70-78 kg
19g00 Bán kết, Chung kết

Wushu
13g00 - 13:45 Thái cực quyền nữ (Trần Thị Minh Huyền)
13g45 - 14:30 Thái cực quyền nam (Nguyễn Thanh Tùng)
14g30 - 15g00 Kiếm thuật nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
15g00 - 15:30 Nam quyền và nam đao nữ (Nguyễn Thùy Linh, Bùi Minh Phương)
20g00 - 20:30 Nam quyền và nam côn nam (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh)
20g00 - 20:30 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Hoàng Văn Cao - Thái Lan)
20g30 - 21g00 Trường quyền nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
20g30 - 21g00 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Nguyễn Văn Tài – Cambodia)
21g00 - 21:30 Côn thuật nam (Nguyễn Mạnh Quyền, Trần Xuân Hiệp)

Bóng đá
19h30: U23 Việt Nam - U23 Timor Leste./.