Vũ Thành An là một trong những vận động viên đã giành huy chương vàng. (Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN)

Đoàn thể thao Việt Nam đang đặt rất nhiều hy vọng các vận động viên sẽ "hái vàng" ngay trong ngày SEA Games 28 chính thức khởi tranh vào hôm nay, 6/6.

Trước ngày thi đấu hôm nay, đoàn thể thao Việt Nam đang tạm xếp thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương, với 4 huy chương vàng, 1 huy chương bạc và 5 huy chương đồng.

Cả 4 tấm huy chương vàng mà đoàn Việt Nam có được đều đến từ môn đấu kiếm.

Bơi lội:
08g00: Vòng loại 200m tự do cá nhân nam: Hoàng Quý Phước và Lâm Quang Nhật.
08g17: Vòng loại 100m bơi ngửa cá nhân nam: Trần Duy Khôi.
08g24: Vòng loại 400m hỗn hợp tính giờ cá nhân nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên.
19g32: 200m bơi ếch cá nhân nam: Phan Gia Mẫn.

Wushu:

13g: Thái cực quyền đơn nữ: Trần Thị Khánh Ly.
14g: Trường quyền đơn nam: Trần Xuân Hiệp và Nguyễn Mạnh Quyền.
14g30: Nam quyền-Nam đao đơn nữ: Nguyễn Thùy Linh và Bùi Minh Phương.
15g: Nam quyền-Nam côn đơn nam: Cao Khắc Đạt và Phạm Quốc Khánh.
19g30: Tán thủ hạng cân 60 kg nam: Hoàng Văn Cao-Rattanachot Watchare (Thái-Lan).
20g10: Tán thủ hạng cân 65 kg nam: Nguyễn Văn Tài-Veng Vireak (Campuchia).

Quần vợt:
09g00: Vòng loại đồng đội nam (Trần Hoàng Anh, Trịnh Linh Giang, Phạm Minh Tuấn, Nguyễn Hoàng)

Billards & Snookers:
12g00: Billards Anh đơn nam: Hoài Nam-G. Peter
12g00: Snooker đơn nữ: Thanh Thùy-Htet Ko, Ngọc Lệ-C. Chezka, Ngọc Huyền-S.S. Dewi
12g00: Carom 3 băng: Minh Cẩm-S. Suriya
18g00: Tứ kết Pool 9 bóng đồng đội nam: Việt Nam-Malaysia

Thể dục dụng cụ

08g00-14g00: Đồng đội nam (Lê Thanh Tùng, Hoàng Cường, Đinh Phương Thanh, Phạm Phước Hưng, Đặng Nam)

Judo
Đối kháng nam hạng 66kg (Nguyễn Đình Lộc)
Đối kháng nữ hạng 52kg-57kg (Nguyễn Thị Thanh Trâm)
Đối kháng nam hạng 73kg-81kg (Bùi Minh Quân)
Đối kháng nam hạng 66-73kg (Danh Út Kiên)
Đối kháng dưới 52kg (Nguyễn Thị Thanh Thủy)

Canoeing
08g00: C1-1000m đơn nam (Trần Xuân Đạt)
8g15: K2-1000m đôi nam (Trần Văn Vũ/Nguyễn Tường)

Đấu kiếm
Kiếm liễu đồng đội nữ: (Đỗ Thị Anh, Lê Thị Bích, Lưu Thị Thanh Nhàn, Nguyễn Thị Hoài Thu)
Kiếm ba cạnh đồng đội nam (Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Văn Thắng, Phạm Hùng Dương)
Kiếm chém đồng đội nam (Bùi Văn Tài, Nguyễn Xuân Lợi, Tô Đức Anh, Vũ Thành An)
 
Bắn súng
Súng trường 10m đơn nữ (Nguyễn Thị Ngân, Dương Thị Mỹ Phượng, Nguyễn Thị Xuân)
Súng trường 10m đơn nam (Nguyễn Văn Quân, Đào Minh Ngọc, Nguyễn Duy Hoàng)

Bóng bàn
18g30: Vòng bảng đồng đội nam (Đinh Quang Linh, Dương Văn Nam, Trần Tuấn Quỳnh, Nguyễn Anh Tú, Lê Tiến Đạt)
18g30: Vòng bảng đồng đội nữ (Mai Hoàng Mỹ Trang, Nguyễn Thị Nga, Phạm Thị Thiên Kim, Phan Hoàng Tường Giang, Vũ Thị Hà)./.