Người đẹp wushu Dương Thúy Vy. (Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN)

Đoàn thể thao Việt Nam sẽ thi đấu tổng cộng 10 môn trong ngày thi đấu chính thức đầu tiên tại SEA Games 29, với hy vọng "mở hàng" huy chương vàng.​

Dương Thúy Vy chính là người được kỳ vọng sẽ mang về tấm huy chương vàng đầu tiên cho Việt Nan khi cô bước vào chung kết nội dung kiếm thuật nữ của môn Wushu.​

Ngoài Wushu, các vận động viên Việt Nam còn thi đấu ở các môn như Thể dục dụng cụ, Bắn cung, Boxing, bóng đá, Futsal...

[Bảng tổng sắp huy chương SEA Games: Việt Nam có thêm 1 huy chương]

Các môn thi đấu

1. Wushu
08g00 - 11g00: Chung kết kiếm thuật nữ - VĐV: Dương Thúy Vy
08g00 - 11g00: Chung kết đao thuật + côn thuật nam - VĐV: Trần Xuân Hiệp
08g00 - 11g00: Chung kết Côn thuật nữ - VĐV Hoàng Thị Phương Giang
14g00 - 17g00: Chung kết Thái cực kiếm nam - VĐV Phạm Ngọc Kiên
14g00 - 17g00: Chung kết Nam đao + Nam côn nam - VĐV: Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh
15g00 - 18g00: Chung kết nam quyền nữ - VĐV: Nguyễn Thục Anh, Nguyễn Thùy Linh

2. Bóng đá
16g00: Bóng đá nữ - Việt Nam vs Myanmar (sân UM Arena)
19h45: Bóng đá nam - Philippines vs Việt Nam (sân Shah Alam)

3. Futsal nam
19g00: Malaysia vs Việt Nam

4. Thể dục dụng cụ
19g00 - 21g00: Vòng loại và chung kết đồng đội nam (III) - VĐV: Đặng Nam, Đinh Phương Thành, Đỗ Vũ Hưng, Lê Thanh Tùng, Phạm Phước Hưng, Trần Đình Vương.

5. Bắn cung (Synthetic Turf Field)
08g30 - 09h45: Vòng loại Cung 1 dây cá nhân nam, nữ: Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương, Chu Đức Anh, Hoàng Văn Lộc, Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy.
09h55 - 11g10: Vòng loại Cung 1 dây cá nhân nam, nữ
13g30 - 14g00: Vòng 1/8 Cung 1 dây cá nhân nam, nữ.
14g00 - 14g30: Vòng 1/4 Cung 1 dây cá nhân nam, nữ.
14g30 - 15g00: Vòng 1/2 Cung 1 dây cá nhân nam, nữ.
15g10 - 15​g40: HCĐ cung 1 dây cá nhân nữ.
15​g40 - 16g10: HCĐ cung 1 dây cá nhân nam
16g10 - 16​g40: HCV cung 1 dây cá nhân nữ
16​g40 - 17g10: HCV cung 1 dây cá nhân nam​

6. Boxing
14g00 - 14g30: Hạng 46-49 kg - Võ sỹ: Huỳnh Ngọc Tân
14g30 - 15g00: Hạng 49-52 kg - Võ sỹ: Bùi Trọng Thái
15g00 - 15g30: Hạng 52-56 kg - Võ sỹ: Trần Phú Cường
15g30 - 16g00: Hạng 60 - 64 kg - Võ sỹ: Bùi Phước Tùng
16g00 - 16g30: Hạng 69 - 75 kg - Võ sỹ: Nguyễn Mạnh Cường
16g30 - 19g00: Hạng 75 0 81 kg - Võ sỹ: Võ Văn Quế

7. Bóng bàn
08g00 - 20g00: Đôi nam - VĐV: Nguyễn Anh Tú &Trần Tuấn Quỳnh, Đoàn Bá Tuấn Anh & Nguyễn Đức Tuân

8. Bóng rổ
07g00: Bóng rổ nam: Indonesia vs Việt Nam
11g30: Bóng rổ nữ: Malaysia vs Việt Nam

9. Bơi nghệ thuật
12g30 - 13g15: Vòng loại biểu diễn đôi tự do: Phan Mãnh Nhi & Phan Tăng Bảo Trân; Lưu Nguyễn Kiều Anh & Nguyễn Hồng Ân.
13g30 - 14g15: Chung kết biểu diễn đôi tự do
18g00 - 18h45: Vòng loại biểu diễn đồng đội tự do: Lưu Nguyễn Kiều Anh, Nguyễn Hồng Ân, Nguyễn Thị Minh Xuân, Phan Mãnh Nhi, Phan Tăng Bảo Trân.
19g00 - 20g15: Chung kết biểu diễn đồng đội tự do.

10. Bowling
08g00 - 12g00: Chung kết Cá nhân nữ, gồm có Cao Thị Mộng Châu, Hà Diệu Hương, NguyễnThị Ngọc Yến, Nguyễn Thị Thu Huyền.
13g30 - 17g30: Chung kết Cá nhân nam, gồm có Nguyễn Thành Phố, Nguyễn Trọng Hiếu, Phạm Gia Phú, Phạm Hoàng Phúc, Trần Minh Bình./.

Những hy vọng vàng của Thể thao Việt Nam: