Niềm hy vọng vàng Nguyễn Thị Ánh Viên. (Ảnh: Quốc Khánh/TTXVN)

Sau ngày thi đấu thành công với 4 tấm huy chương vàng, đoàn thể thao Việt Nam đang kỳ vọng ngày 21/8 sẽ tiếp tục là “ngày vàng” tại SEA Games 29.

Trong ngày thi đấu hôm nay, những hy vọng vàng của Việt Nam như Nguyễn Thị Ánh Viên, Hoàng Quý Phước (bơi), Vũ Thành An (đấu kiếm), Lý Hoàng Nam (quần vợt)… sẽ nhập cuộc.

Cách đây 2 năm tại Singapore, Ánh Viên đã thi đấu xuất sắc và giành đến 8 tấm huy chương vàng cho đoàn Việt Nam.

Ở môn Wushu, Dương Thúy Vy tiếp tục là niềm hy vọng sẽ mang thêm huy chương về cho đoàn thao Việt Nam khi bước vào nội dung thương thuật nữ.

[Bảng xếp hạng SEA Games 29: Việt Nam giành 4 HCV, leo lên tốp 4]

Dương Thúy Vy chính là người đã “mở hàng vàng” cho Việt Nam khi xếp thứ nhất ở nội dung kiếm thuật nữ với 9,67 điểm, thắng ấn tượng trước các đối thủ.

Trong ngày thi đấu hôm qua, ngoài Thúy Vy, các vận động viên Hoàng Thị Phương Giang (Wushu), Chu Đức An (bắn cung) và đồng đội nam Thể dục dụng cụ cũng liên tiếp mang huy chương vàng về cho nước nhà.

Chu Đức An đánh bại đối thủ Malaysia để giành HCV. (Nguồn: Vietnam Team)

Lịch thi đấu ngày 21/8

1. Bơi

08h00 - 08h05: Vòng loại 50m ngửa nam: Le Nguyen Paul, Trần Duy Khôi
08h05 - 08h20: Vòng loại 200m bướm nữ: Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên
08h20 - 08h40: Vòng loại 400m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Hữu Kim Sơn
08h40 - 08h50: Vòng loại 100m ngửa nữ: Nguyễn Diệp Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên
08h50 - 08h55: Vòng loại 50m bướm nam: Hoàng Quý Phước, Lê Nguyên Paul
08h55 - 09h15: Vòng loại 4x100m tự do nữ: Lê Thị Mỹ Thảo, Ngô Thị Ngọc Quỳnh, Nguyễn Diệp Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên.
18h00 - 18h05: Chung kết 50 ngửa nam
18h05 - 18h15: Chung kết 200m bướm nữ
18h15 - 18h30: Chung kết 400m tự do nam
19h00 - 19h05: Chung kết 100m ngửa nữ
19h05 - 19h10: Chung kết 50m bướm nam
19h40 - 19h55: Chung kết 4x100m tự do nữ 

2. Bắn súng

08h30 - 11h00: Vòng loại Bắn đĩa bay mục tiêu đôi: Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp
12h00 - 13h00: Chung kết Bắn đĩa bay mục tiêu đôi 

3. Thể dục dụng cụ

09h00 - 10h30: Vòng loại và chung kết đồng đội nữ (I): Bùi Nguyễn Hải Yến, Long Thị Ngọc Huỳnh, Nguyễn Thị Quỳnh Như, Trương Khánh Vân.

4. Đấu kiếm

09h00 - 11h00: Vòng loại kiếm liễu cá nhân nữ: Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Hoài Thu
11h15 - 12h45: Vòng loại Kiếm chém cá nhân nam: Nguyễn Xuân Lợi, Vũ Thành An
13h00 - 13h30: Tứ kết Kiếm liễu cá nhân nữ
13h30 - 14h00: Tứ kết Kiếm chém cá nhân nam
14h30 - 15h00: Bán kết Kiếm liễu cá nhân nữ
15h00 - 15h30: Bán kết Kiếm chém cá nhân nam
15h30 - 16h00: Chung kết Kiếm liễu cá nhân nữ
16h00 - 16h30: Chung kết Kiếm chém cá nhân nam

5. Bắn cung

08h30 - 09h00: Vòng 1/4 cung 1 dây đồng đội nam, nữ: Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương, Chu Đức Anh, Hoàng Văn Lộc, Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy
09h00 - 09h30: Vòng 1/2 cung 1 dây đồng đội nam, nữ
09h40 - 10h10: HCĐ cung 1 dây đồng đội nữ
10h10 - 10h40: HCĐ cung 1 dây đồng đội nam
10h40 - 11h10: HCV cung 1 dây đồng đội nữ
11h10 - 11h40: HCV cung 1 dây đồng đội nam

6. Xe đạp

09h00 - 10h00: Chung kết nữ - VĐV: Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Thi
10h00 - 11h00: Chung kết nam - VĐV: Lê Nguyệt Minh, Nguyễn Minh Luận, Nguyễn Thành Tâm, Phan Hoàng Thái, Trần Nguyễn Duy Nhân

7. Wushu

08h00 - 11h00: Thương thuật nữ: Dương Thúy Vi
08h00 - 11h00: Đao thuật + Côn thuật nam: Trần Xuân Hiệp
08h00 - 11h00: Đao thuật nữ: Hoàng Thị Phương Giang
14h00 - 17h00: Thái cực kiếm nữ: Trần Thị Khánh Ly
14h00 - 17h00: Nam đao + Nam côn nam : Phạm Quốc Khánh
14h00 - 17h00: Nam đao + Nam côn nữ: Nguyễn Thùy Linh

8. Pentaque

08h00 - 18h00: Vòng loại đơn nữ: Nguyễn Thị Thi
08h00 - 18h00: Vòng loại đơn nam: Sơn Khớp

9. Bóng chuyền

16h00 - 18h00: Nam Philippines ​- Nam Việt Nam

10. Bóng bàn

08h00 - 20h00: Vòng loại cá nhân nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang, Nguyễn Thị Nga
08h00 - 20h00: Vòng loại cá nhân nam: Đinh Quang Linh, Nguyễn Anh Tú

11. Quần vợt

09h00 - 11h00: Vòng 1/32 cá nhân nữ: Sĩ Bội Ngọc, Trần Thụy Thanh Trúc
11h00 - 13h00: Vòng 1/32 cá nhân nam: Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên
13h00 - 15h00: Vòng 1/16 đôi nữ: Nguyễn Từ Kim Ngân, Phan Thị Thanh Bình, Sĩ Bội Ngọc, Trần Thụy Thanh Trúc
15h00 - 17h00: Vòng 1/16 đôi nam: Lê Quốc Khánh, Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên, Phạm Minh Tuấn

12. Bóng rổ

08h00: Vòng loại - Nam Việt Nam vs Campuchia
10h15: Vòng loại - Nữ Việt Nam vs Thái Lan

13. Bowling

08h00 - 12h00: Đôi nam: Nguyễn Thành Phố, Nguyễn Trọng Hiếu, Phạm Gia Phú. Phạm Hoàng Phúc, Trần Minh Bình.
13h30 - 17h30: Đôi nữ: Cao Thị Mộng Châu, Hà Diệu Hương, Nguyễn Thị Ngọc Yến, Nguyễn Thị Thu Huyền.

14. Hockey
12h30 - 13h30: Nam Indonesia vs Việt Nam
18h30 - 19h30: Nam Malaysia vs Việt Nam