Copa America Centenario sẽ chính thức khởi tranh vào ngày mai (4/6). (Nguồn: ​worldsoccertalk.com)

Copa America Centenario 2016 giải đấu đặc biệt kỷ niệm 100 năm ra đời của Copa Ameria sẽ chính thức khởi tranh vào ngày mai (4/6) trên đất Mỹ.

Giải đấu năm nay quy tụ 16 đội tuyển của Nam Mỹ, Bắc Mỹ và khu vực CONCACAF, được chia làm 4 bảng đấu.

Theo quy định, đội vô địch Copa America Centenario 2016 cũng sẽ có quyền tham dự Confederations Cup 2017 bên cạnh Chile (đương kim vô địch Copa America 2015).

Vietnam+ xin gửi đến bạn đọc các bảng đấu, lịch thi đấu cũng như lịch trực tiếp giải đấu này.

Bảng A: Colombia, Costa Rica, Paraguay, Mỹ

Bảng B: Brazil, Ecuador, Haiti, Peru

Bảng C: Jamaica, Mexico, Uruguay, Venezuela

Bảng D: Argentina, Bolivia, Chile, Panama

Lịch thi đấu và trực tiếp

 Ngày 4/6
 Mỹ vs Colombia (8g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 5/6
 Costa Rica vs Paraguay (4g, SCTV15),
 Haiti vs Peru (6g30, BTV5, BĐTV, TTTV),
 Brazil vs Ecuador (9g, BTV5, BĐTV, TTTV).
 
 Ngày 6/6
 Jamaica vs Venezuela (4g, BTV5, BĐTV, TTTV),
 Mexico vs Uruguay (7g, BTV5, BĐTV, TTTV).
 
 Ngày 7/6
 Panama vs Boliva (6g, BTV5, BĐTV, TTTV).
 Argentina vs Chile (9g, BTV5, BĐTV, TTTV).
 
 Ngày 8/6
 Mỹ vs Costa Rica (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Colombia vs Paraguay (9g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 9/6
 Brazil vs Haiti (6g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Ecuador vs Peru (9g, BTV5, BĐTV, TTTV).
 
 Ngày 10/6
 Uruguay vs Venezuela (6g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Mexico vs Jamaica (9g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 11/6
 Chile vs Bolivia (6g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Argentina vs Panama (8g30, BTV5, BĐTV, TTTV).
 
 Ngày 12/6
 Mỹ vs Paraguay (6g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Colombia vs Costa Rica (8g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 13/6
 Ecuador vs Haiti (5g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Brazil vs Peru (7g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 14/6
 Mexico vs Venezuela (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Uruguay vs Jamaica (9g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 15/6
 Chile vs Panama (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Argentina vs Bolivia (9g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 17/6
 Tứ kết 1: Nhất A vs Nhì B (8g30, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 18/6

 Tứ kết 2: Nhất B vs Nhì A (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 19/6

 Tứ kết 3: Nhất D vs Nhì C (6g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 Tứ kết 4: Nhất C vs Nhì D (9g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 22/6
 Bán kết 1: Thắng tứ kết 1 vs Thắng tứ kết 3 (8g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 23/6

 Bán kết 2: Thắng tứ kết 2 vs Thắng tứ kết 4 (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 26/6
 Tranh hạng ba (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)
 
 Ngày 27/6
 Chung kết (7g, BTV5, BĐTV, TTTV)./.