Lich thi dau SEA Games 27 cua Viet Nam ngay 18/12 hinh anh 1Vũ Thị Hương sẽ thi đấu ở nội dung chạy 200m. (Ảnh: Quang Nhựt/TTXVN)

Trong ngày thi đấu 18/12, điền kinh tiếp tục sẽ là môn hứa hẹn sẽ mang về những tấm huy chương vàng cho đoàn thể thao Việt Nam, khi có đến 7 nội dung thi đấu ở chung kết.

Cũng trong ngày hôm nay, các môn chủ lực của Việt Nam là Taekwondo và Judo sẽ nhập cuộc.

Tính đến thời điểm này, đoàn thể thao Việt Nam đang tạm xếp thứ 2 trên bảng tổng sắp với 48 huy chương vàng.

Môn Giờ dự kiến Nội dung Vận động viên
Ghi chú
Bi sắt 08:30-18:00 Bộ ba phối hợp Huỳnh Công Tâm, Trần Thị Phượng Em, Nguyễn Thị Hiền
Bộ ba phối hợp Lý Ngọc Tài, Mai Hữu Phước, Thạch Phanara
Đôi nam nữ Võ Tân Xuân, Cao Thanh Lan Anh
Cầu mây 15:00-18:00 Đồng đội đá đôi nữ Việt Nam - Myanmar
Bóng chuyền 14:00 Nam Việt Nam - Lào
Bóng đá nam Việt Nam không thi đấu
Bóng đá nữ 16:00 Việt Nam - Malaysia
Futsal nữ 13:00 Việt Nam - Malaysia
Hockey 14:00 Việt Nam - Thái Lan
Golf 07:00-16:00 Đơn nam Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân
07:00-16:00 Đơn nữ Ngô Bảo Nghi
Cờ 09:00-13:00 Cờ trao đổi quân đôi nam Đào Thiên Hải, Nguyễn Văn Huy
Cao Sang, Nguyễn Đức Hòa
Xe đạp 09:00 163km xuất phát đồng hàng cá nhân và đồng đội Bùi Minh Thụy, Lê Văn Duẩn, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Tân Hoài, Nguyễn Thanh Tâm, Trịnh Đức Tâm Chung kết
Billiards 10:00 Pool 10 bi nam Nguyễn Anh Tuấn Gặp Indonesia
13:00 Pool 10 bi nam Đặng Thành Kiên Gặp Malaysia
Điền kinh 08:30 10 môn phối hợp (6) Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt 110m rào
09:20 10 môn phối hợp (7) Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt Ném đĩa
10:00 200m nam Lê Trọng Hinh, Nguyễn Văn Huynh Vòng loại
10:20 200m nữ Vũ Thị Hương, Nguyễn Thị Oanh Vòng loại
10:30 10 môn phối hợp (8) Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt Nhảy sào
15:00 10 môn phối hợp (9) Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt Ném lao
15:10 Nhảy xa nữ Bùi Thị Thu Thảo, Vũ Thị Mến Chung kết
15:20 Nhảy cao nam Đào Văn Thủy Chung kết
15:30 3000m chướng ngại vật nam Lê Trọng Giang, Phạm Tiến Sản Chung kết
16:00 3000m chướng ngại vật nữ Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Thị Phương Chung kết
16:30 Ném lao nữ Bùi Thị Xuân Chung kết
16:30 200m nam Lê Trọng Hinh, Nguyễn Văn Huynh Chung kết
16:50 200m nữ Vũ Thị Hương, Nguyễn Thị Oanh Chung kết
17:00 10 môn phối hợp (10) Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt 1500m
Bóng bàn 09:00 Đồng đội nữ Việt Nam - Thái Lan
10:45 Đồng đội nam Việt Nam - Myanmar
14:00 Đồng đội nữ Việt Nam - Myanmar
Nhảy cầu 10:00-12:00 3m cầu mềm Hoàng Lê Thanh Thúy, Nguyễn Vũ Thảo Quỳnh Vòng loại
15:00-18:00 Chung kết
Muay 15:00 48kg nữ Bùi Thị Quỳnh Gặp VĐV Lào
51kg nam Nguyễn Ngô Triều Nhật Gặp VĐV Thái Lan
51kg nữ Bùi Yến Ly Gặp VĐV Lào
57kg nam Nguyễn Phú Hiển Gặp VĐV Indonesia
Kempo 09:10 Đồng đội quyền nữ 8 người Lê Thị Thu Hằng, Lê Dương Lan Phương, Nguyễn Thanh Bảo Mi, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên, Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Hoàng Diệu, Nguyễn Thùy Dương Vòng loại 1 + 2
48kg nữ Đỗ Hồng Ngọc Vòng loại 2
54kg nữ Huỳnh Thanh Thúy Vòng loại 1
55kg nam Nguyễn Kim Nguyên Vòng loại 2
65kg nam Châu Nguyên Quốc Vòng loại 1
50kg nam Nguyễn Viết Quốc Vòng loại 1 + 2
60kg nam Nguyễn Duy Chung Vòng loại 1 + 2
57kg nữ Lê Thị Thu Hằng Vòng loại 2
51kg nữ Nguyễn Thùy Dương Vòng loại 1
10:40 Quyền đôi nữ đai nâu Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên Vòng loại 1
Quyền đôi nam nữ đai đen Nguyễn Tâm Thanh Tịnh, Lê Hoàng Diệu Vòng loại 1
11:00 57kg nữ Bán kết
48kg nữ Bán kết
54kg nữ Vòng loại 2
Taekwondo 09:00 Đồng đội nữ Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thị Thu Ngân, Châu Tuyết Vân
Đôi nam nữ phối hợp Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Đình Toàn
Đơn nam Lê Anh Minh
62kg nữ Phạm Thị Thu Hiền
74kg nam Dương Thanh Tâm
14:00 Chung kết các nội dung
Judo 09:00-12:00 Nage-no Kata Nguyễn Ngọc Sơn, Nguyễn Thành Tài
Ju-no Kata Lê Ngọc Vân Anh, Nguyễn Hoàng Cẩm Hà
15:00 55kg nam Huỳnh Nhất Thống
(Vietnam+)