Các cử tri bỏ phiếu tại Tổ bầu cử số 8, xã Tân Đồng, huyện Trấn Yên, tỉnh Yên Bái. (Ảnh: Thế Duyệt/TTXVN)

Ủy ban Bầu cử tỉnh Yên Bái đã thông báo kết quả sơ bộ bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV; công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái khóa XVIII, nhiệm kỳ 2016-2021.

Tỉnh Yên Bái đã bầu được 6 đại biểu Quốc hội. Đối với bầu cử đại biểu Hội đồng Nhân dân cấp tỉnh khóa XVIII, có 59 đại biểu trúng cử, trong đó đại biểu có số phiếu cao nhất đạt 97,23%; đối với bầu cử đại biểu Hội đồng Nhân dân cấp huyện có 322 đại biểu trúng cử, trong đó đại biểu có số phiếu cao nhất đạt 98,7%.

Đối với bầu cử Hội đồng Nhân dân cấp xã, số đại biểu được bầu là 4.603 đại biểu, tổng số đại biểu đã bầu được là 4.552 đại biểu, thiếu 51 đại biểu.

Danh sách 59 người trúng cử đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái khóa XVIII nhiệm kỳ 2016-2021 (xếp theo đơn vị bầu cử):

Đơn vị bầu cử số 1

1. Phạm Thị Thanh Trà - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Yên Bái

2. Lê Thị Mai Hoa - Giám đốc điều hành Công ty công trình và Môi trường, Đô thị Yên Bái

3. Phạm Quốc Sỹ - Bí thư Đảng ủy phường Nguyễn Thái Học, tỉnh Yên Bái

4. Hoàng Mạnh Hà - Chánh Văn phòng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, tỉnh Yên Bái


Đơn vị bầu cử số 2

1. Hoàng Thị Thanh Bình - Ủy viên Thường trực Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái

2. Nguyễn Huy Cường - Giám đốc Sở Tư pháp tỉnh Yên Bái

3. Hoàng Phương Thúy - Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Yên Bái

4. Trần Xuân Thủy - Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Yên Bái, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 3

1. Phạm Thanh Huyền - Nông dân thôn Đức Tiến 1, xã Yên Bình, huyện Yên Bình, tỉnh Yên Bái

2. Vũ Quỳnh Khánh - Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, tỉnh Yên Bái

3. Nguyễn Ngọc Lan - Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Yên Bái

4. Dương Văn Tiến - Chánh Văn phòng Tỉnh ủy Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 4

1. Nguyễn Quốc Luận - Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái

2. Đoàn Thị Thanh Tâm - Phó Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái

3. Nguyễn Minh Toàn - Bí thư Huyện ủy Yên Bình, tỉnh Yên Bái

4. Hoàng Thị Giang - Giáo viên mầm non, trường mầm non xã Tân Hương, huyện Yên Bình, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 5


1. Triệu Thị Bình - Phó Trưởng ban Chuyên trách Ban Dân tộc Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái

2. Tạ Văn Long -Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân tỉnh Yên Bái

3. Triệu Thị Na - Phó Hiệu trưởng Trường mầm non Hồng Ngọc, huyện Lục Yên

4. Nguyễn Chương Phát - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Lục Yên

Đơn vị bầu cử số 6

1. Nguyễn Đức Thành - Phó Chánh văn phòng Đoàn ĐBQH và Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái

2. Hoàng Viễn - Trưởng phòng Tài chính Kế hoạch huyện Lục Yên

3. Đỗ Văn Dự - Giám đốc Sở Giao thông vận tải tỉnh Yên Bái

4. Triệu Thị Hồng Nhất - Nông dân thôn Khe Pháo 1, xã Tân Phượng, huyện Lục Yên, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 7


1. Hoàng Hữu Độ - Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Yên Bái

2. Hoàng Thị Lan Hương - Trưởng ban Tuyên giáo Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh Yên Bái

3. Nguyễn Thị Mến - Nông dân thôn 4, xã Minh Tiến, huyện Trấn Yên, tỉnh Yên Bái

4. Hoàng Văn Thuyên - Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 8


1. Nguyễn Thanh Xuân - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Yên Bái

2. Lê Thị Hồng Vân - Phó Giám đốc Sở Y tế, Giám đốc Trung tâm Y tế dự phòng tỉnh Yên Bái

3. Triệu Tiến Thịnh - Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, tỉnh Yên Bái

4. Nguyễn Thế Phước - Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Trấn Yên

Đơn vị bầu cử số 9

1. Hoàng Xuân Đán - Phó Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy

2. Đặng Thị Lai - Nông dân thôn Khe Phầy, xã Đại Sơn, huyện Văn Yên, tỉnh Yên Bái

3. Nguyễn Văn Tiến - Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Yên Bái

4. Trần Huy Tuấn - Bí thư Huyện ủy huyện Văn Yên

Đơn vị bầu cử số 10


1. Nguyễn Thị Ánh Tuyết - Văn phòng Thống kê (kiêm Văn phòng Đảng ủy) xã Ngòi A, huyện Văn Yên, tỉnh Yên Bái

2. Hà Thái Thọ - Trưởng phòng Công tác đại biểu Quốc hội

3. Triệu Bích Ngọc - Trưởng phòng Báo chí và Xuất bản, Sở Thông tin và Truyền thông

4. Trần Thế Hùng - Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 11


1. Phạm Duy Cường - Bí thư Tỉnh ủy; Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh Yên Bái

2. Vũ Lê Thành Anh - Phó Chủ tịch UBND huyện Văn Chấn, tỉnh Yên Bái

3. Phùng Thị Điệp - Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Phù Nham, huyện Văn Chấn, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 12


1. Hà Thị Vỹ - Nông dân thôn Đồng Lơi, xã Thanh Lương, huyện Văn Chấn, tỉnh Yên Bái

2. Vàng A Rùa - Phó Chánh văn phòng Đoàn ĐBQH và Hội đồng Nhân dân tỉnh Yên Bái

3. Đoàn Hữu Phung - Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Yên Bái

4. Hồ Đức Hợp - Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Văn Chấn

Đơn vị bầu cử số 13

1. Luyện Hữu Chung - Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Yên Bái

2. Lò Thị Thu - Văn phòng thống kê, UBND xã Nghĩa Sơn, huyện Văn Chấn

3. Ngô Ngọc Tuấn - Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy, tỉnh Yên Bá

Đơn vị bầu cử số 14

1. Giàng A Tông - Bí thư Huyện ủy huyện Mù Cang Chải

2. Nguyễn Ngọc Thái - Đại tá, Chính ủy Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh Yên Bái

3. Sùng Thị Cha - Chủ tịch Hội Phụ nữ xã Púng Luông, huyện Mù Cang Chải, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 15

1. Đặng Trần Chiêu - Giám đốc Công an tỉnh Yên Bái

2. Hảng Thị Dông - Chủ tịch Hội Phụ nữ xã Bản Công, huyện Trạm Tấu

3. Trịnh Văn Xuê - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy Trạm Tấu, tỉnh Yên Bái

Đơn vị bầu cử số 16

1. Hà Văn Nam - Phó Bí thư thường trực Thị ủy Thị xã Nghĩa Lộ, tỉnh Yên Bái

2. Đồng Thị Mến - Bí thư Đoàn thanh niên phường Tân An, thị xã Nghĩa Lộ, tỉnh Yên Bái

3. Đỗ Quang Minh - Chủ tịch Ủy ban nhân dân thị xã Nghĩa Lộ, tỉnh Yên Bái./.