Cử tri bỏ phiếu tại khu vực bỏ phiếu số 5, phường Hòa Thuận, thành phố Cao Lãnh. (Ảnh: Huỳnh Phúc Hậu/TTXVN)

Ủy ban Bầu cử tỉnh Đồng Tháp đã thông báo sơ bộ kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV; công bố kết quả bầu cử Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp khóa IX nhiệm kỳ 2016-2021.

Đồng Tháp đã bầu đủ 8 đại biểu Quốc hội; bầu đủ 63 đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh, trong đó có 11 đại biểu nữ, 4 đại biểu trẻ, 5 đại biểu ngoài Đảng, có 19 đại biểu tái cử, 3 đại biểu tôn giáo, 1 đại biểu tự ứng cử.

Đối với bầu cử đại biểu Hội đồng Nhân dân cấp huyện, cử tri tỉnh Đồng Tháp đã bầu được 422 đại biểu, thiếu 1 đại biểu; Hội đồng Nhân dân cấp xã bầu 4.033 đại biểu, thiếu 19 đại biểu. Các đơn vị bầu thiếu vẫn đảm bảo đủ 2/3 số đại biểu theo ấn định nên không phải tổ chức bầu thêm.

Danh sách 63 Đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp khóa IX nhiệm kỳ 2016-2021:

Đơn vị bầu cử số 1

1. Ông Mai Minh Chiến - Chủ tịch Hội Cựu Chiến binh tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Phạm Văn Hăng - Chủ tịch Ủy ban Nhân dân huyện Tân Hồng

3. Ông Huỳnh Minh Tuấn - Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 2

1. Ông Phạm Văn Chuẩn - Bí thư Huyện ủy Hồng Ngự

2. Ông Lê Đình Huy - Trưởng Phòng Pháp chế Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

3. Bà Ngô Thị Lệ Nga - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Hồng Ngự

Đơn vị bầu cử số 3

1. Ông Nguyễn Đình Anh - Đại tá, Chính ủy Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Đồng Tháp.

2. Ông Nguyễn Văn Thuận - Ủy viên thường trực Ban trị sự Trung ương, Trưởng ban đại diện Phật giáo Hòa Hảo tỉnh Đồng Tháp.

3. Ông Bùi Thanh Tiền - Trưởng Phòng kinh tế và Hạ Tầng huyện Hồng Ngự.

Đơn vị bầu cử số 4

1. Bà Đoàn Duy Thùy Ngạn - Phó Trưởng ban Tuyên giáo thị ủy Hồng Ngự

2. Ông Nguyễn Hùng Tráng - Chủ tịch Ủy ban Nhân dân thị xã Hồng Ngự

3. Ông Trần Quốc Vinh - Chủ tịch Hội Cựu Chiến binh phường An Lạc, thị xã Hồng Ngự

Đơn vị bầu cử số 5

1. Ông Bùi Minh Châu - Phó Chánh văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Nguyễn Văn Công - Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Đồng Tháp

3. Ông Phan Văn Hợp - Bí thư Huyện ủy Tam Nông

4. Ông Đặng Xuân Huy - Phó Chủ tịch Trung ương Hội Doanh nhân Trẻ Việt Nam, Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 6

1. Ông Bùi Thanh Dũng - Trưởng Trạm khuyến nông huyện Thanh Bình

2. Ông Nguyễn Văn Ký (Linh Mục Ký) - Linh mục Chánh xứ, Chủ tịch Ủy ban đoàn kết Công giáo tỉnh Đồng Tháp.

3. Ông Nguyễn Văn Thi - Bí thư huyện ủy Thanh Bình

Đơn vị bầu cử số 7

1. Ông Nguyễn Văn Hiển - Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Đồng Tháp

2. Ông Nguyễn Văn Nguyện - Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Đồng Tháp

3. Ông Nguyễn Đức Thọ - Phó Trưởng phòng Lao động- Thương binh và Xã hội huyện Thanh Bình

Đơn vị bầu cử số 8

1. Bà Nguyễn Thị Ngọc Dung - Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Tháp Mười

2. Ông Nguyễn Thanh Hưng - Cơ khí sửa chữa thị trấn Mỹ An, huyện Tháp Mười

3. Ông Nhị Văn Khải - Bí thư huyện ủy Tháp Mười

4. Ông Phạm Thiện Nghĩa - Trưởng Ban Nội chính tỉnh ủy Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 9

1. Ông Trần Văn Hiếu - Phó Chánh văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Kiều Thế Lâm - Phó Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đồng Tháp

3. Ông Võ Công Minh - Phó Chủ tịch Liên minh Hợp tác xã tỉnh Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 10

1. Ông Lê Hữu Minh - Giám đốc Trung tâm dạy nghề-Giáo dục thường xuyên huyện Cao Lãnh

2. Ông Phan Văn Thắng - Trưởng Ban tổ chức tỉnh ủy Đồng Tháp

3. Bà Đỗ Thị Thanh Trang - Phó Bí thư thường trực tỉnh Đoàn

Đơn vị bầu cử số 11

1. Ông Đoàn Tấn Bửu - Giám đốc Sở Y tế Đồng Tháp

2. Bà Võ Thị Ánh Hoa - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Cao Lãnh

3. Bà Huỳnh Thị Hoài Thu - Bí thư huyện Ủy Cao Lãnh

Đơn vị bầu cử số 12

1. Ông Lê Thành Công - Bí thư Thành ủy Cao Lãnh

2. Ông Nguyễn Văn Dương - Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

3. Bà Lê Thị Hồng Phượng - Trưởng Ban Pháp chế Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 13

1. Ông Trần Văn Đoàn - Đại tá Trưởng Công an thành phố Cao Lãnh

2. Ông Lê Minh Hoan - Bí thư tỉnh Ủy Đồng Tháp

3. Ông Phan Văn Thương - Chủ tịch Ủy ban Nhân dân thành phố Cao Lãnh

Đơn vị bầu cử số 14

1. Ông Lê Minh Hùng - Chủ tịch Liên hiệp các Hội khoa học tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Châu Hồng Phúc - Phó Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

3. Ông Bùi Văn Thành - Bí thư huyện ủy ,Chủ tịch Hội đồng Nhân dân huyện Lấp Vò

Đơn vị bầu cử số 15

1. Bà Trương Thị Diệp - Phó Chủ tịch Ủy ban Nhân dân huyện Lấp Vò

2. Ông Trần Anh Dũng - Phó Chủ tịch Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

3. Ông Trần Văn Sáu - Phó Trưởng Ban thường trực Ban Dân vận tỉnh ủy

Đơn vị bầu cử số 16


1. Ông Nguyễn Hữu Đức - Ủy viên Ủy ban đối ngoại Quốc hội, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Hồ Thanh Phương - Chủ tịch Ủy ban Nhân dân huyện Lai Vung

3. Ông Nguyễn Trọng Quý - Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Văn học nghệ thuật Đồng Tháp, Tổng Biên tập Báo Văn nghệ Đồng Tháp

Đơn vị bầu cử số 17


1. Ông Đặng Đức Duy - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt nam tỉnh Đồng Tháp

2. Bà Đặng Ngọc Thiên Kim - Bí thư huyện Đoàn Lai Vung

3. Ông Nguyễn Vĩnh Luận - Giám đốc nhân sự Công ty cổ phần Xuất nhập khẩu Y tế Domesco

Đơn vị bầu cử số 18

1.Ông Trần Bạch Mai (Th ượng Tọa Thích Chơn Minh) - Phó Ban Thường trực Ban trị sự Phật giáo Việt Nam tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Trần Trí Quang - Giám đốc Sở Giao thông Vận tải Đồng Tháp

3. Ông Lê Hồng Tho - Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng Nhân dân thành phố Sa Đéc

4. Ông Lê Quang Thơm - Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố Sa Đéc

Đơn vị bầu cử số 19

1. Ông Tô Hoàng Khương - Trưởng phòng Kinh tế và Ngân sách Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng Nhân dân tỉnh Đồng Tháp

2. Ông Trần Hữu Tài - Đại tá, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Đồng Tháp

3. Bà Lê Thị Phi Yến - Trưởng Ban tổ chức huyện ủy Châu Thành

Đơn vị bầu cử số 20

1. Ông Phạm Văn Dũng - Trưởng Phòng kinh tề và hạ tầng huyện Châu Thành

2. Ông Đoàn Minh Lý - Đại tá Phó Giám đốc Công an tỉnh Đồng Tháp

3. Bà Nguyễn Thị Kim Tuyến - Bí thư huyện ủy Châu Thành./.